พิธีพลีกรรมตักน้ำศักดิ์สิทธิ์
เขียนเมื่อ 8 กรกฎาคม 2024 10:27 น.
| หมวดหมู่ : ข่าวสาร
ว่าที่ร้อยเอกณัฐธนพงศ์ ทองพลับ ผู้อำนวยการโรงเรียนเทพศิรินทร์ นนทบุรี มอบหมายให้ นางสาวอารีย์ เอื่ยมงาม รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารทั่วไปและคณะ ร่วมพิธีพลีกรรมตักน้ำศักดิ์สิทธิ์เพื่อนำไปประกอบพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดเฉลิมพระเกียรติวรวิหาร จังหวัดนนทบุรี โดยมีนายสุธี ทองแย้ม ผู้ว่าราชการจังหวัดนนทบุรี เป็นประธานในพิธี เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ.2567
![](https://www.tsn.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/36649/449782219_887266453441272_8167247673646724356_n.jpg)