AFS Intercultural Workshop พัฒนาการสื่อสารระหว่างวัฒนธรรม
เขียนเมื่อ 8 กรกฎาคม 2024 10:26 น.
| หมวดหมู่ : ข่าวสาร
ว่าที่ร้อยเอกณัฐธนพงษ์ ทองพลับ ผู้อำนวยการโรงเรียนเทพศิรินทร์ นนทบุรี มอบหมายให้ คณะครูโครงการนักเรียนแลกเปลี่ยนนำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม ”AFS Intercultural Workshop พัฒนาการสื่อสารระหว่างวัฒนธรรม“ จัดโดยมูลนิธิการศึกษาและวัฒนธรรมสัมพันธ์ไทย-นานาชาติ (เอเอฟเอส) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะการสื่อสารและเรียนรู้ความแตกต่างในการสื่อสารของแต่ละวัฒนธรรมผ่านกิจกรรมหลากหลายรูปแบบอย่างมีประสิทธิภาพ ณ สำนักงานมูลนิธิเอเอฟเอส ประเทศไทย
เมื่อวันที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
![](https://www.tsn.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/36643/449820147_887278676773383_636565267359138385_n.jpg)